Takaitaccen Gabatarwa Zuwa Ruwan Ruwa
Takaitaccen Gabatarwa Zuwa Ruwan Ruwa
Abrasive fashewa hanya ce ta gama gari don cire gurɓataccen abu daga saman. Tushen bushewa hanya ɗaya ce ta fashewar abin fashewa. Rigar iska mai ƙarfi yana haɗa iska mai matsa lamba, kayan abrasive, da ruwa don cimma sakamakon da ake sa ran kammalawa a saman da aka zaɓa, wanda ya zama babbar hanya kuma shahararriyar hanyar fashewar fashewar. A cikin wannan labarin, za a gabatar da fashewar rigar zuwa ga fa'ida da rashin amfaninta.
Amfani
Tushen bushewa yana da fa'idodi da yawa, kamar rage ƙura, rage abubuwan da ba su da ƙarfi, kiyayewa, da sauransu. Don haka, masu yin aikin jika na iya samun ƙananan ƙura, ƙarar gani, da kuma yanayi mafi aminci.
1. Rage kura
Saboda shigar da ruwa, daskararren fashewar na iya rage ƙurar da ke cikin muhalli, musamman lokacin amfani da abubuwan ƙuracewa yashi waɗanda ke wargajewa cikin sauƙi, kamar saƙar kwal. Don haka rigar fashewar bama-bamai na iya kare masu aiki da sassan aiki daga barbashi na iska, kuma yana da fa'ida a cikin buɗaɗɗen wurare.
2. Rage kayan abrasive
Yawan kayan abrasive na iya shafar abubuwa daban-daban. Ɗaya daga cikin mafi mahimmanci shine girman bututun fashewa. Babban girman bututun iska mai ƙarfi na iya cinye ƙarin kayan da ba su da ƙarfi. Lokacin amfani da jika mai fashewa, masu aiki za su ƙara ruwa zuwa bututun don su rage adadin abubuwan da za su lalata.
3. Rashin kula da muhalli
Ba shakka, ana shafa da ruwa da kuma mai hana tsatsa, wanda ke nufin cewa da kyar ruwa zai iya shafar tsarin jika.
4. Tsaftacewa
A lokacin jika fashewar fashewar, masu aiki za su iya magance saman kayan aikin, yayin da kuma za su iya tsaftace farfajiyar. Za su iya gama cirewa da tsaftacewa a mataki ɗaya, yayin da busassun busassun busassun buƙatu suna buƙatar ƙarin mataki don tsaftace yanayin.
5. Rage tuhume-tuhumen
Ƙunƙarar fashewar fashewar na iya haifar da tartsatsi, waɗanda ke da yuwuwar haifar da fashewa lokacin da wuta ke nan. Duk da haka, babu tartsatsin wuta da ke bayyana a cikin rigar fashewar. Don haka, ya fi aminci a shafa jika mai fashewa.
Rashin amfani
1. Mai tsada
Ruwan fashewar rigar yana buƙatar tsarin allurar ruwa don ƙara ruwa zuwa kayan da aka lalata da sauran ƙarin kayan aiki, wanda tabarma yana ƙara tsada.
2. Tsatsawar walƙiya
Kamar yadda muka sani, karafa suna da sauƙin yazawa bayan an fallasa su da ruwa da iskar oxygen. Bayan cire surface na workpiece da rigar ayukan iska mai ƙarfi, da workpiece ne fallasa zuwa iska da ruwa, wanda yake da sauki ga tsatsa. Don guje wa wannan, dole ne a bushe saman da aka gama da sauri bayan haka.
3. Ba za a iya tsayawa kowane lokaci ba
A lokacin busasshen fashewar, masu aiki zasu iya dakatar da fashewar fashewar bama-bamai, mu'amala da sauran ma'aikata kuma su dawo don ci gaba bayan mintuna da yawa, har ma da sa'o'i da yawa. Amma wannan ba zai iya faruwa a lokacin jika fashewa. Abubuwan da ke lalata da ruwa da ke cikin tukunyar fashewar za su yi ƙarfi kuma za su yi wahala a tsaftace su idan masu aiki suka bar bushewar iska na dogon lokaci.
4. Sharar gida
A lokacin rigar abrasive, ana amfani da ruwa mai yawa, kuma kayan da aka yi amfani da su suna haɗuwa da ruwa, don haka yana da wuya a sake amfani da abrasive da ruwa. Kuma ma'amala da kayan shafa da ruwa da aka yi amfani da su wata tambaya ce.
Idan kuna sha'awar nozzles masu fashewa ko kuma kuna son ƙarin bayani da cikakkun bayanai, zaku iya tuntuɓar mu ta waya ko wasiku a hagu ko aika wasiku a ƙasan shafin.