Ta yaya Dabarun Mai Aiki ke Shafar Sakamakon fashewa?

Ta yaya Dabarun Mai Aiki ke Shafar Sakamakon fashewa?

2022-08-31Share

Ta yaya Dabarun Ma'aikata ke Tasirin Sakamakon fashewa?

undefined


Yawancin lokaci, ana sarrafa tsarin fashewar ƙura da hannu tare da kayan aiki iri-iri waɗanda za a iya amfani da su don aikace-aikace daban-daban. Sabili da haka, dole ne a saita wasu sigogi na asali na tsari a hankali don cimma sakamako masu kyau.


Anan akwai abubuwa da yawa waɗanda zasu iya shafar sakamakon fashewar. Bayan abubuwan gama gari kamar su kafofin watsa labarai masu lalata, bututun iska, saurin watsa labarai, da iska mai kwampreso, ɗaya daga cikin abubuwan da muke iya yin watsi da su cikin sauƙi, wannan shine dabarar mai aiki.


A cikin wannan labarin, zaku koyi sauye-sauye daban-daban na dabarar da za ta iya tasiri sakamakon aikace-aikacen fashewar abrasive:


Nisa mai fashewa daga kayan aikin: Lokacin da bututun fashewar ya motsa daga kayan aikin, rafin watsa labarai zai zama mai faɗi, yayin da saurin watsa labarai ke tasiri aikin aikin yana raguwa. Don haka ya kamata ma'aikaci ya sarrafa da kyau kan nisan fashewa daga kayan aikin.

undefined


Tsarin fashewa: Tsarin fashewa na iya zama mai fadi ko m, wanda aka ƙaddara ta hanyar ƙirar bututun ƙarfe. Idan kana son cimma max yawan aiki a kan manyan filaye, ya kamata masu aiki su zaɓi tsarin fashewa mai faɗi. Lokacin saduwa da fashewar tabo da ainihin aikace-aikacen fashewa kamar tsaftace sassa, sassaƙan dutse, da walƙiya mai niƙa, ƙirar fashewa ta fi kyau.


A kusurwar tasiri: Akwai tasiri mafi girma ga tsarin watsa labaru wanda ke tasiri akai-akai akan aikin aikin fiye da waɗanda ke tasiri a wani kusurwa. Bugu da ƙari, fashewar angular na iya haifar da tsarin rafi mara kyau, inda wasu yankuna na tsarin ke da tasiri fiye da wasu.


Hanyar fashewa:Hanyar fashewar da mai aiki ke amfani da shi don fallasa ɓangaren ɓangaren zuwa kwararar kafofin watsa labarai masu ɓarna yana da tasiri mai mahimmanci akan aikin gaba ɗaya. The matalauta ayukan iska mai ƙarfi fasaha na iya mugun tasiri aiwatar aiwatar ta ƙara gaba ɗaya tsari lokaci, game da shi ƙara yawan aiki, farashin albarkatun kasa (amfani da kafofin watsa labarai), farashin tabbatarwa (tsarin lalacewa), ko ƙin yarda kudi surface ta lalata da workpiece surface.


Lokacin da aka kashe akan Yanki:Gudun da rafin fashewar fashewar ke motsawa a saman saman, ko makamancin haka, adadin tashoshi ko hanyar fashewa, duk abubuwan da ke shafar adadin barbashin watsa labarai da ke bugun aikin. Adadin kafofin watsa labaru da ke tasiri a saman yana ƙaruwa daidai da lokacin ko tashar da aka kashe akan yankin yana ƙaruwa.


 


Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!