Yadda Ake Zaba Watsa Labarai
Yadda Ake Zaba Watsa Labarai
A matsayin ɗaya daga cikin abubuwan da suka wajaba na fashewar fashewar bama-bamai, ba shi yiwuwa a fara aikin fashewar ba tare da fashewar kafofin watsa labarai ba. Abubuwan fashewar da za a iya amfani da su sun haɗa da Organic, ƙarfe, silicate, filastik da dutse. Akwai nau'ikan kafofin watsa labaru iri-iri da yawa don mutane za su zaɓa daga ciki. Ga mutanen da suka fara sanin fashewar ɓarna, zai iya zama da ruɗar su sanin ko wanene kafofin watsa labarai masu lalata da za su zaɓa. Wannan labarin ya lissafa abubuwa guda huɗu waɗanda yakamata mutane su kula yayin zabar kafofin watsa labarai masu fashewa.
Siffar
Siffar kafofin watsa labaru na fashewa yana da babban tasiri akan bayanan anga wanda ke nufin rashin ƙarfi na saman. Siffar kafofin watsa labarai masu fashewa na iya yanke shawarar yadda zurfin zai yanke cikin saman ƙarfe. Don kafofin watsa labarai masu fashewa, akwai nau'ikan siffofi guda huɗu. Sun kasance angular, sub-angular, sub-rounded and round. Sanannun barbashi na angular da aka sani sun haɗa da lallausan kwal da gilashin da aka niƙa. Garnet da robobi ba su da kaifi fiye da ƙwal ɗin kwal waɗanda za su faɗo cikin rukunin ƙananan kusurwa. Ko da ƴan kafofin watsa labarai kamar goro sai faɗuwa cikin rukuni mai zagaye. Mafi santsin kafofin watsa labarai kamar beads na gilashi da yashi silica misalai ne na kafofin watsa labarai masu zagaye. Kamar yadda bincike ya nuna, barbashi daban-daban guda biyu masu girman kai, mai kaifi zai yi nisa fiye da sauran.
Girman
Ana auna girman ɓangarorin gwargwadon girman “ragu” ɗinsu. Manyan barbashi na iya yin aiki fiye da ƙananan. Don haka, idan mutane suka yi amfani da nau'i-nau'i daban-daban guda biyu a cikin yanki ɗaya. Adadin wanda ya fi girma yana da ƙasa da ƙarami. Duk da haka, manyan barbashi kuma suna barin wani babban rami a saman sama fiye da ƙananan, kuma yana iya haifar da haifar da zurfin da bai dace ba a saman. Sabili da haka, idan mutane suna so su ƙirƙiri bayanin martaba mai zurfi na uniform da cikakken ƙarewa, ƙananan ƙwayoyin za su zama mafi kyawun zaɓi.
Tauri
Mafi wuya barbashi shine zurfin ƙirar anka da yake ƙirƙira. Wani lokaci mutane suna tunanin zabar barbashi mafi wuya da ƙarfin ƙarfi don fashewar fashewar abu shine zaɓi mafi inganci, amma akwai matsala wanda ƙananan barbashi kuma za'a iya karya cikin sauƙi. Don haka, mutane suna buƙatar sanin kuzarin da suke amfani da su yayin zabar barbashi masu ƙarfi.
Yawan yawa
Yawan ɓangarorin kuma suna taka muhimmiyar rawa yayin zabar kafofin watsa labarai masu fashewa. Lokacin zabar kafofin watsa labarai masu fashewa, yana da mahimmanci don ganin yawansu maimakon yawansu. Wannan saboda barbashi mai girma mai yawa yana da ƙarin taro kowace juzu'in raka'a. Don haka, barbashi mai girma mai yawa na iya tono zurfi fiye da barbashi mai ƙarancin yawa amma taro iri ɗaya.
Don taƙaitawa, mahimman kaddarorin guda huɗu don bincika lokacin zabar kafofin watsa labarai masu fashewa sun haɗa da siffa, girman, taurin, da yawa na barbashi. Bugu da kari, ya kamata a yi la'akari da taurin saman. Don ƙasa mai laushi, la'akari da wasu barbashi masu siffar zagaye.
Nozzles masu fashewa suna da matukar mahimmanci yayin fashewar fashewar, BSTEC tana samar da kowane nau'i da girman nozzles, da fatan za a sanar da mu idan kuna sha'awar.