Tsaftace Hayaki da Wuta Daga Kankare
Tsaftace Hayaki da Wuta Daga Kankare
Kuna iya fuskantar irin wannan matsalar. Don sakaci, wuri kamar gida, filin ajiye motoci, ko ramin abin hawa yana cin wuta. Bayan gobara ta yaya za mu gyara ta? Abrasive fashewa zai zama mai kyau zabi. Idan kuna son ƙarin koyo, wannan labarin yana ɗaukar ku don bincika aikace-aikacen fashewar yashi a cikin kawar da soot.
Takaitaccen Gabatarwa na Cire Sot
Bayan gobara, ƙila ba ta haifar da lahani ba amma tana barin hayaki da lahani a saman gidan, wanda zai kawo mana aikin tsaftacewa na sa'o'i. Kafin tsaftacewa, gayyato ƙwararren injiniyan tsarin don bincika yankin da ya lalace don tabbatar da amincin aikin na gaba. Bayan share yankin da aka lalace, za mu iya fara dawo da farfajiyar simintin.
Gabaɗaya, saboda juriyar yanayin zafi na siminti, wuraren ajiye motoci da sauran wurare za su lalace ne kawai ta hanyar wuta. Idan gobarar tayi tsanani, zata iya sa simintin simintin yayi zafi kuma yayi tasiri akan tsarin sa. Don wuta mai tsanani, ba za a iya ceton farfajiyar ba, tun da yake canza halaye na kankare. Koyaya, manyan matsalolin galibi sune tsagewa, soot, da lalacewar hayaki.
Lokacin da tasirin wuta ya fi na sama fiye da tsari, tsarin kawar da soot yana da sauƙi. Akwai hanyoyi guda biyu don tsaftacewa. Na farko shine tsaftacewa da ruwa da sinadarai wanda ke buƙatar ƙarin lokaci. Hanya ta biyu ita ce fashewar fashewa. Kula da abubuwan da ake amfani da su a lokacin tsaftacewa, ana buƙatar tattara ruwa don hana su shiga cikin magudanar ruwa. Kafin rufe simintin, simintin yana buƙatar cimma yanayin da ya dace wanda ke buƙatar cika ƙa'idar da Ƙungiyar Gyaran Kankare ta Duniya (ko ICRI) ta kafa, wanda aka sani da CSP. Ba za a iya samun rashin ƙarfi ta hanyar ruwa da sinadarai ba, don haka fashewar fashewa shine mafi kyawun zaɓi.
Shawarwar Media
Soda fashewa shine mafi kyawun zaɓi don hayaki da maido da wuta saboda ana ɗaukar soda burodi a matsayin matsakaici mara lalacewa kuma mara lahani wanda za'a iya amfani da shi don tsaftace soot akan duk membobi na ginin ba tare da lalata ingantaccen tsarin abubuwa ba. Soda fashewa wani nau'i ne mai sauƙi na fashewar fashewar abubuwa wanda ake amfani da matsewar iska don fesa barbashi na sodium bicarbonate a saman. Idan aka kwatanta da sauran hanyoyin fashewar abrasive, tasirin sa na niƙa ya fi sauƙi.
Zaɓuɓɓukan Nozzle
Akwai nau'ikan nozzles iri biyu waɗanda za a iya amfani da su don buƙatu daban-daban.
Madaidaicin Bututun ƙarfe: Don tsarinsa, an raba shi zuwa sassa biyu mai ɗauke da madaidaicin mashigai da cikakken tsayi. Lokacin da iskar da aka matsa ta shiga mashigai mai haɗawa, hanyoyin watsa labarai na ɓangarori na sodium bicarbonate suna haɓaka don bambancin matsa lamba. Barbashi suna fita daga bututun ƙarfe a cikin madaidaicin rafi kuma suna haifar da tsarin fashewa mai ƙarfi akan tasiri. Ana ba da shawarar irin wannan bututun ƙarfe don fashewa da ƙananan wurare.
Venturi Nozzle: Venturi bututun ƙarfe yana haifar da babban abin fashewa. Daga tsari, an raba shi zuwa sassa uku. Na farko, yana farawa da mashigin mashigai mai tsayi mai tsayi, sannan kuma gajeriyar sashe madaidaiciya madaidaiciya, sannan yana da tsayi mai tsayi mai jujjuyawa wanda ke zama mai fadi yayin isa kusa da bakin bututun. Irin wannan zane yana taimakawa wajen haɓaka ingantaccen aiki da 70%
Girman bututun bututun ƙarfe yana rinjayar ƙarar, matsa lamba, da yanayin fashewar fashewar. Koyaya, sifar nozzles maimakon girman ƙanƙara yana da mafi tasiri akan ƙirar fashewar.
Don ƙarin bayani na sandblasting da nozzles, barka da zuwa ziyarci www.cnbstec.com