Shin kun san fashewar yashi?

Shin kun san fashewar yashi?

2022-01-13Share

Do you know sandblasting?

Shin kun san fashewar yashi? Taƙaitaccen gabatarwar yashi 

Sandblasting wanda kuma aka fi sani da fashewar fashewar abu, shine aikin fitar da kyawawan barbashi na abu mai ɓarkewa a tsayi mai tsayi zuwa saman sama don tsaftacewa ko gyara shi. Tsari ne na gamawa wanda ya ƙunshi amfani da na'ura mai ƙarfi (air compressor) da kuma injin fashewar yashi don fesa barbashi a ƙarƙashin matsanancin matsin lamba akan saman. Ana kiransa "sandblasting" saboda yana fashewa da barbashi na yashi. Lokacin da ɓangarorin yashi suka bugi saman, suna haifar da sassauƙa da ƙari.

Aikace-aikacen Sandblasting

Sandblasting yana ɗaya daga cikin ingantattun hanyoyin tsaftacewa da shirya filaye. Masu aikin katako, injiniyoyi, injiniyoyi na motoci, da sauransu duk za su iya yin amfani da fashewar yashi a cikin aikinsu, musamman idan sun fahimci hanyoyi da yawa da za a iya amfani da fashewar yashi.

1. Cire Tsatsa da Lalata:Mafi yawan amfani da kafofin watsa labarai da fashewar yashi shine cire tsatsa da lalata. Ana iya amfani da ƙwanƙwasa ƴan sanda don cire fenti, tsatsa, da sauran gurɓataccen ƙasa daga motoci, gidaje, injina, da kusan kowace ƙasa.

2. SurfaceMagani:Sandblasting da kafofin watsa labaru hanya ce mai kyau don shirya farfajiya don fenti ko fenti. A cikin duniyar mota ita ce hanyar da aka fi so don yin fashewar chassis a dafoda shafishi. Ƙarin kafofin watsa labaru masu ƙarfi kamar aluminum oxide suna barin bayanin martaba a cikin farfajiyar da ke taimakawa gashin foda ya fi dacewa. Wannan shine dalilin da ya sa mafi yawan masu suturar foda sun fi son abubuwa da za a watsar da su kafin su shafa.Do you know sandblasting?

3. Gyaran tsoffin sassa:gyarawa da tsaftace duk wani sassa masu motsi kamar motoci, babura, kayan aikin lantarki, da dai sauransu, abokan aiki suna kawar da gajiyar gajiya da tsawaita rayuwar sabis.

4. Ƙirƙirar Rubutun Al'ada da Ayyukan Zane: Don wasu nau'ikan aiki na musamman-manufa, fashewar yashi na iya cimma tunani daban-daban ko matt. Kamar goge bakin karfe na aiki da robobi, gogen Jade, tabarmar saman kayan katako, tsarin saman gilashin sanyi, da rubutun saman tufa da sauransu. 

Do you know sandblasting?

5. Gyaran simintin gyaran kafa da gefuna:Wani lokaci fiɗa mai ƙarfi na kafofin watsa labarai na iya zahiri santsi ko ɗan goge saman da yake ɗan daɗaɗawa. Idan kana da simintin simintin gyare-gyare mai kaifi ko maras kyau, zaka iya amfani da na'urar fashewar watsa labarai tare da dakakken gilashin don santsin wuri ko kuma tausasa gefen kaifi.

Yadda Ake Yin Yashi

Saitin fashewar yashi yawanci ya ƙunshi manyan abubuwa uku:

·Injin fashewar yashi

·Abrasives

·bututun fashewa

Do you know sandblasting? 

Na'ura mai fashewa ta amfani da iska mai matsewa azaman iko don samar da katako mai sauri na jet don fesa kayan (tushen gilashin harbin iska, corundum baki, farin corundum, alumina, yashi ma'adini, emery, yashi na baƙin ƙarfe, taman jan ƙarfe, Yashi na teku) ana fesa a saman. na aikin aikin da za a sarrafa shi a babban gudun, wanda ke canza kayan aikin injiniya na waje na aikin aiki. Saboda tasiri da yanke aikin abrasive a kan saman aikin aikin, aikin aikin yana samun wani nau'i na tsabta da rashin ƙarfi daban-daban. Ana inganta kayan aikin injiniya na farfajiyar aikin aikin.

Duk da sunan, yashi ba shine kawai kayan da za a iya amfani da su a cikin tsarin "sandawa". Ana iya amfani da abrasives daban-daban dangane da kayan da ake amfani da su. Wadannan abrasives na iya haɗawa da:

·Karfe grit

·Tushen kwal

·Busasshen ƙanƙara

·Gyada da bawon kwakwa

·Gilashin da aka murƙushe

Do you know sandblasting?

Ya kamata a yi amfani da na'urorin aminci da suka dace yayin aikin fashewar yashi. Barbasar da ke zubar da jini na iya fusatar da idanu da fata, kuma idan an shaka, na iya haifar da silicosis. Duk wanda ke yin yashi ya kamata koyaushe ya sa kayan tsaro da suka dace.

Bayan haka, bututun fashewa shima muhimmin sashi ne. Akwai galibi nau'ikan nozzles iri biyu: madaidaiciyar guntu dakamfani nau'in. Don zaɓin bututun ƙarfe, kuna iya komawa zuwa wani labarin mu na"Mataki huɗu sun gaya muku yadda ake zabar nozzles masu fashewa".

Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!