Masana'antu Masu Amfani da Busassun Ƙanƙarar Ƙanƙara

Masana'antu Masu Amfani da Busassun Ƙanƙarar Ƙanƙara

2022-10-15Share

Masana'antu Masu Amfani da Busassun Ƙanƙarar Ƙanƙara

undefined

A cikin labarin da ya gabata, mun yi magana game da busassun busassun ƙanƙara a matsayin tsari mai sauƙi kuma mara lahani, kuma ana amfani da shi sosai a cikin masana'antar hasken wuta saboda kasancewarsa mai laushi, mara lahani, da kuma yanayin muhalli. Bayan masana'antar haske, ana iya amfani da hanyar bushewar ƙanƙara a cikin masana'antu masu nauyi da sauran fannoni kamar masana'antar bugawa. A yau, za mu yi magana game da dalilin da ya sa kuma yadda za a iya amfani da busasshen busasshen ƙanƙara a waɗannan fagage.

 

Za mu fara da magana game da bushewar ƙanƙara a cikin masana'antu masu nauyi. Bayan fa'idodin da suka gabata, busassun busassun ƙanƙara kuma hanya ce mai tsaftacewa wacce baya buƙatar ku ƙwace kayan aikinku yayin tsaftace su. Wannan shi ne abin da ya sa ya shahara a masana'antu masu nauyi.

 

Manyan Masana'antu:

1.                 Jirgin sama da Aerospace

A cikin masana'antun jiragen sama da na sararin samaniya, busassun busassun ƙanƙara suna taka muhimmiyar rawa wajen tsaftacewa daga wuraren da ake ɗaukar kaya zuwa na'urori masu saukarwa.

a.      Carbon ginawa: Gaskiyar cewa busassun ƙanƙara sublimates yana nufin ba zai bar kowane sinadarai masu haɗari a saman ba. Saboda haka, ana iya amfani da shi don tsaftace sharar injuna, kona ma'aunin carbon, da rijiyoyin ƙafafu.

b.     Cargo bays: Tun da busassun busassun busassun kankara na iya tsaftace duk wuraren da sauri da inganci, ana iya amfani da shi don tsaftace wuraren jigilar kayayyaki na jirgin sama. Yana iya cire maiko, datti, da mai ba tare da lalata kowane saman da ke kan wuraren da ake ɗaukar kaya ba.

 

undefined


2.                 Motoci

Busasshen fashewar ƙanƙara kuma yana taka muhimmiyar rawa a masana'antar kera motoci. Zai iya taimakawa wajen haɓaka lokacin samarwa ta hanyar tsaftace kayan aiki da sauri da inganci. Busasshen fashewar ƙanƙara na iya tsaftacewa tare da masu zuwa a cikin masana'antar kera motoci:

a.      Mold tsaftacewa

b.     Tsarin zane

c.      Kayan aikin taya

d.     Rim taro kayan aiki

 

undefined


3.                 Kayan aikin lantarki da na'urorin wutar lantarki

Don lalata kayan aikin masana'anta na semiconductor da kayan aikin da ke da alaƙa da wutar lantarki, bushewar ƙaƙƙarfan ƙanƙara shine mafi kyawun zaɓi lokacin da suke buƙatar tsaftace kayan aikin su. Yana iya cire jijiya da gurɓatawa ba tare da lalata kayan ƙasa ba. Akwai wasu samfurori.

a.      Generators

b.     Turbines

c.      Motocin lantarki

d.     Cableways da trays

 

Bayan waɗannan filayen da aka jera, ana kuma iya amfani da busasshen busasshen ƙanƙara a wasu wurare kamar masana'antar bugawa da kayan aikin likita da magunguna.

 

Sauran Filaye:

1.                 Masana'antar bugawa

Tare da yin amfani da busasshiyar hanyar fashewar ƙanƙara, zaku iya tsaftace tawada, maiko, da ginin ɓangaren litattafan almara ba tare da tarwatsa sassan buga bugu ba. Har ila yau, ƙaddamar da kayan aiki akai-akai yana lalata kayan aiki, sabili da haka, zai iya taimakawa wajen tsawaita rayuwar sassan bugawa da tsaftacewa a lokaci guda.


2.                 Kayan aikin likita da magunguna

Kayan aikin likitanci da magunguna suna da tsauraran juriya na daidaitattun ƙananan ƙwayoyin cuta kuma yin amfani da busasshiyar iska mai ƙarfi na kankara na iya kiyaye jurewarsu. Bugu da ƙari, ba zai lalata lamba, ƙananan haruffa, da alamun kasuwanci a kan gyare-gyare ba. Don haka, an tabbatar da cewa hanya ce mai tsafta.

 

 

A ƙarshe, busassun busassun ƙanƙara hanya ce ta tsaftacewa ta banmamaki don tsabtace kayan aiki tare da sauƙi a cikin masana'antu.


Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!