Masana'antu Haske suna buƙatar busasshen fashewar ƙanƙara
Masana'antu Haske suna buƙatar busasshen fashewar ƙanƙara
Hanyar busasshen busasshen ƙanƙara hanya ce da ke amfani da busasshiyar ƙanƙara azaman watsa labarai mai fashewa don cire zanen da ba'a so ko tsatsa daga saman.
Ba kamar sauran nau'ikan hanyoyin fashewa ba, busassun busassun busassun ƙanƙara ba su bar wani tasiri mai ƙarfi a saman ba, wanda ke nufin wannan hanyar ba za ta canza tsarin kayan aiki ba yayin tsaftace kayan aiki. Bugu da ƙari, bushewar ƙanƙara ba ya fallasa sinadarai masu cutarwa kamar silica ko soda. Don haka, ana iya amfani da busasshen busasshen ƙanƙara a masana'antu da yawa don tsaftace kayan aikin su. A yau, za mu yi magana ne game da wasu masana'antu a cikin masana'antar haske waɗanda ke buƙatar amfani da hanyar busasshen busasshen ƙanƙara.
Masana'antar Haske: Busassun busassun ƙanƙara hanya ce mai sauƙi da inganci; ba zai lalata saman kayan aikin ba. Don haka, ana amfani da shi sosai a masana'antar haske.
1. Masana'antar Yadi
Masana'antar farko da za mu yi magana a kai ita ce masana'antar saka. Ɗaya daga cikin matsalolin gama gari a cikin masana'antar yadi shine cewa koyaushe ana samun haɓaka kamar manne akan kayan aikin samarwa. Don cire wannan ginin daga kayan aiki., Mafi yawan manyan masana'antun yadi za su zaɓi yin amfani da busasshen na'urar kankara. Kayan aikin da za'a iya tsaftacewa a masana'antar masaku sun haɗa amma ba'a iyakance ga masu zuwa ba:
a. Kayan shafawa
b. Tsarin jigilar kaya
c. Fil da shirye-shiryen bidiyo
d. Manna applicator
2. Filastik
Filastik kuma suna amfani da busasshiyar hanyar fashewar ƙanƙara don tsaftace kayan aikinsu da yawa. Ga masu kera ɓangaren filastik, tsabtar ƙurar ƙura da ƙura tana da manyan buƙatu. Busassun busassun busassun ƙanƙara ba kawai yanayin muhalli bane amma kuma yana iya tsaftace kayan aikin ba tare da lalata su ba. Bugu da ƙari, zai iya tsaftace duk kayan kwalliya da kayan aiki a cikin ɗan gajeren lokaci. Kayan aikin da za'a iya tsaftacewa a cikin robobi sun haɗa amma ba'a iyakance ga masu zuwa ba:
a. Filayen filastik
b. Busa kyawon tsayuwa
c. Maganin allura
d. Cututtukan matsawa
3. Masana'antar abinci da abin sha
Na karshe da za mu yi magana a kai a yau shi ne masana’antar abinci da abin sha. Tun da busasshen busasshen ƙanƙara tsari ne mai fashewa kuma baya ɗauke da sinadarai masu haɗari. Ana iya amfani dashi don tsaftace kowane nau'in kayan aiki a cikin masana'antar abinci da abin sha. Kamar gidajen burodi, masana'antar alewa, gasasshen kofi, da masana'anta. Bayan da ya dace da muhalli kuma yana da tasiri, wani dalilin da ya sa masana'antar abinci da abubuwan sha ke buƙatar amfani da busasshen busasshen ƙanƙara shi ne cewa tana iya tsaftace wasu kusurwoyi masu wuyar isarwa, kuma yana iya rage yawan adadin ƙwayoyin cuta. Tare da busasshen busasshen ƙanƙara, ana iya tsabtace kayan aiki masu zuwa a filin abinci da abin sha da kyau:
a. Mixers
b. Bakery molds
c. Slicers
d. Wuka mai wuƙa
e. Wafer a kan faranti
f. Masu yin kofi
Akwai masana'antu guda uku da aka jera a cikin wannan labarin, amma akwai fiye da waɗannan ukun.
A ƙarshe, dalilin busasshen busasshen ƙanƙara ya shahara a masana'antar haske shine cewa ba zai lalata saman kayan aiki ba, kuma yana da alaƙa da muhalli.