Muhimmancin Deburring

Muhimmancin Deburring

2022-10-14Share

Muhimmancin Deburing

undefined

Deburring wani muhimmin tsari ne a kowace masana'antu. Musamman ga wasu masana'antu waɗanda ke buƙatar matuƙar daidaito da kulawa ga daki-daki. Kamar masana'antar abinci, masana'antar kera motoci, da masana'antar likitanci. Tsarin ƙaddamarwa yana da mahimmanci ga duk masana'antar da ke da alaƙa da ƙirar ƙarfe. Wannan labarin zai yi magana game da dalilin da ya sa yanke hukunci yana da mahimmanci.

 

1.     Hana Rauni

Ga kamfani, amincin ma'aikata koyaushe shine abu mafi mahimmanci don la'akari. Ƙaƙƙarfan gefuna na iya yanke naman ma'aikata kuma ya haifar da mummunan rauni. Sabili da haka, tsarin cirewa zai iya cire burrs da siffar gefuna don kiyaye ma'aikata lafiya yayin sarrafawa da kuma haɗa sassan ƙarfe.

 

undefined


2.     Yana Kare Injinan Daga Lalacewa

Bayan ma'aikata, injinan da ke buƙatar sassan ƙarfe suma suna cikin haɗari idan ba su cire burbushi ba. Sassan ƙarfe tare da burrs ba za su shiga cikin ƙirar ba, kuma gefuna masu kaifi za su lalata sassan ƙarfe da injuna. Don haka, cirewa ya zama dole don kiyaye kowace na'ura tana aiki da kyau.

 

3.     Santsin Bayyanar

Na'urar cirewa na iya cire burrs daga sassa na ƙarfe kuma ya haifar da sifa iri ɗaya da girman ga sassa na ƙarfe. Saboda haka, duk samfuran suna kama da juna. Bayan tsarin ƙaddamarwa, ba wai kawai ƙwanƙwasa da ƙwanƙwasa ba ne kawai an cire su daga sassan karfe, amma kuma suna ba abokan ciniki ra'ayi na samfurori.

 

4.     Inganta Manne Paint

Wani lokaci ya wajaba don yin zane-zanen shimfidar wuri ko shimfidar wuri don ƙirar samfurin. Rufe saman zai iya taimakawa hana lalata ko lalacewa cikin sauƙi don sassan ƙarfe. Idan akwai burrs akan sassa na karfe, zanen da sutura na iya fitowa a cikin ɗan gajeren lokaci kuma su haifar da rashin daidaituwa akan samfuran. Tsarin ɓarna yana taimakawa rufin don mannewa da kyau ga sassan ƙarfe. Tare da sutura, tsawon rayuwar samfuran ƙarfe kuma yana ƙaruwa.

 

5.    Yana kawar da Oxides

A lokacin aikin ƙirƙira, yadudduka oxide koyaushe suna faruwa akan sassan ƙarfe, kuma suna iya cutar da ingancin sassan ƙarfe. Bugu da kari, oxide Layer a kan saman na iya sa ya zama da wahala a rufe sassa da gamsarwa. Ana iya cire Layer oxide cikin sauƙi ta hanyar cirewa.

 

Gabaɗaya, tsarin yanke hukunci mataki ne mai mahimmanci don tabbatar da amincin duk mutanen da ke buƙatar sarrafa samfuran, ingancin aikin injin, da ingancin samfuran gaba ɗaya.


Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!